ผ่านไปด้วยดีและจัดขึ้นได้อย่างยิ่งใหญ่เลยทีเดียวกับงานประกาศรางวัล SMEs สร้างอาชีพ Awards ครั้งที่ 7 งานที่จัดขึ้นเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับผู้ประกอบการที่มีการพัฒนาและดำเนินธุรกิจที่ประสบความสำเร็จ เพื่อให้เกิดความภูมิใจอีกทั้งต้องการสร้างสรรค์และความตื่นตัวในกลุ่มผู้ประกอบการธุรกิจ SMEs ให้มีแรงกระตุ้นเพื่อพัฒนาธุรกิจอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอ งานนี้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 29 สิงหาคมที่ผ่านมา โดยคุณวัฒนศักย์ เสือเอี่ยม อธิบดีกรมการค้าภายใน กระทรวงพาณิชย์ ได้ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีพร้อมมอบรางวัลให้นักธุรกิจที่ผ่านเกณฑ์เข้ารับรางวัลในครั้งนี้
วัฒนศักย์ เสือเอี่ยม
อธิบดีกรมการค้าภายใน กระทรวงพาณิชย์
ผู้ที่ได้รับรางวัล SMEs สร้างอาชีพ Awards ครั้งที่ 7 ประจำปี 2565
สาขารางวัลบุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณโรเบิตร์ พูนพิพัฒน์ และคุณสุริวิภา กุลตังวัฒนา บริษัท แหม่มบ๊อป จำกัด และผู้ผลิตรายการผู้หญิงทำมาหากิน ช่อง WorkPoint
สาขารางวัล Star Business คุณวรชาติ ธรรมวิจินต์ แบรนด์ เนื้อปิ้งโบ๊ะบ๊ะ by DJ พล่ากุ้ง
สาขารางวัล Star Business คุณอมลวรรณ ศิริกิตติรัด คุณเอมมี่ ร้าน อะมะละวันผ้าม่าน
สาขารางวัล Star Business คุณธนากฤต พาณิชตระกูลและคุณกษิตาบุญญ วงษ์ทอง B-Jelly by Sa Wannasa
สาขารางวัล Star Business คุณตวงรัตน์ คะชะสะ ร้านสักคิ้ว Herbrows Beauty Studio (งาน PMU คิ้ว ตา ปาก ออกแบบองศาโหงวเฮ้งศาสตร์แห่งอัตลักษ์ ความงามบนใบหน้าออกแบบตามธาตุวันเดือนปีเกิด
สาขารางวัล Star Business ณนภัสรพี มณีณัฐสิทธิ์ (DJ.แซงค์) บริษัท ซุปตาร์ สตูดิโอ จำกัด
สาขารางวัล Star Business คุณอรัญญา อภัยโส (โอลีฟ) ร้านโอลีฟโตเกียวโนบรา
สาขารางวัล Star Business คุณพลพจน์ พูลนิล (ข้าวตู) Crown Royal Of Skincare
สาขารางวัล Star Business คุณซีแนม สุนทร ร้าน Midaz (ทองหล่อ)
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณบุญทอง หาญจางสิทธิ์ แบรนด์ Ice cream TEE DOKSADAO
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณสายธาร แสงทอง โรงเรียนสอนความงามและสปาพระนคร โรงเรียนที่เน้นเจาะการติวเข้าสอบไปทำงานบนเรือสำราญ
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณลภัสรดา ซีกรี สถาบันมาดาม อายบราว อคาเดมี่ (เจ้าเเบรนด์คิ้วโหงวเฮ้ง12ทรงตามปีเกิด ลิขสิทธ์1เดียวในไทยที่มีลูกศิษย์ ในเเบรนด์ร่วมหมื่นราย
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณพีรวศิน วันเฟื่องฟู แฟรนไชส์สนุกซักและฟองแฟ๊บ บริษัท ทู แมนี่ ไอเดีย จำกัด สนุกซักร้านสะดวกซักแบรนด์ใหม่ของ ฟองแฟ้บ laundry&dryclean
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณนัสริน ตยุติวุฒิกุล สถาบัน Luckylash Thailand และ No.8 Beautyshop
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณภวันดาว ตรีธรกีรติ สถาบัน Doungdao Beauty Studio
สาขารางวัล บุคคลสร้างอาชีพดีเด่น คุณลัดดา อุดมพันธ์ สถาบัน Ladda Beauty Academy
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณสุภาพรรณ นามปราศัย แฟรนไชส์ MOMO CHA บริษัท โมโม่ฉะ กรุ๊ป จำกัด
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณรัศมีเดือน มูฮำหมัด แฟรนไชส์ Bingsu Nom6 Group
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณธงรบ จันทโชติ แฟรนไชส์ชานมไข่มุก Shiba Hokkaido Milk Tea
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณหรรษา พรหมจรรย์ แฟรนไชส์สเต็กเด็กแนว บริษัท หรรษา ฟู้ดส์ จำกัด
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณวรากร ทองเจริญ แฟรนไชส์มีความสุข ชานมไข่มุกกระบอก บริษัท มีความสุข จำกัด
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณปราโมทย์ โอภาส แฟรนไชส์ กะหรี่ปั๊บสูตรแชมป์ประเทศไทย
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณมินทร์ฐิตา หินทอง จาก อาร์ชา แฟรนไชส์ชานมไข่มุกและเครื่องดื่มสไตล์เกาหลี อาร์ชาแฟรนไชส์ชานมไข่มุกและเครื่องดื่มสไตล์เกาหลี แพ็คเกจกระป๋อง
สาขารางวัล The Best Of Quality Franchise คุณวรกาญจน์ แอ่นปัญญา แฟรนไชส์ชาอันอัน บริษัทอันอัน ดีเวลลอปเม้นท์ จำกัด
สาขารางวัล The Best Of Innovation and Service คุณวรดนู จิตตรีพล บริษัท บี ยู สกิน จำกัด โรงงานรับผลิตสร้างแบรนด์เครื่องสำอาง
สาขารางวัล The Best Of Innovation and Service คุณนันทพร บุราคม สถาบัน Bangkok Tattoo Academy
สาขารางวัล The Best Of Innovation and Service คุณต่อตระกูล อินคต บริษัท สยามเมคอัพ 888 จำกัด
สาขารางวัล The Best Of Innovation and Service คุณพศิญาพร ปานนอก สถาบัน The Master และแบรนด์ The Master Thailand
สาขารางวัล The Best Of Innovative Cosmetic คุณศรุดา จันทะระ (อ.ตรี) สถาบัน ตรีบิวตี้ อะคาเดมี
สาขารางวัล The Best Of Innovative Cosmetic คุณบุญฑริกา พฤษภาอนันตกุล บริษัท บี ยู สกิน จำกัด โรงงานรับผลิตสร้างแบรนด์เครื่องสำอาง
สาขารางวัล The Best Of Innovative Cosmetic คุณพิณชกัญจช์ เพชรศิริวรรณ บริษัท ซีเอ็น คอร์เปอร์เรชั่น จำกัด โรงงานรับผลิตสร้างแบรนด์เครื่องสำอาง
สาขารางวัล The Best of Factory and Innovation คุณนนทพร เนาวโคอักษร บริษัท ไอดีว่า กรุ๊ป จำกัด รับผลิตสกินแคร์ทุกชนิด
สาขารางวัล The Best of Innovation and Academy คุณสุภาพร กันธะวงค์ สถาบัน MAM EYEBROW CHIANG MAI
สาขารางวัล CEO Vision คุณกัลป์ปภัส นนท์แสนรัตน์ (โปรปลา) โค้ชออนไลน์ปั้นแบรนด์และส่งออก โค้ชออนไลน์ประสบการณ์20ปี
บริษัท คลาริส ดิสทริบิวชั่น จำกัด, บริษัท เอ็นไลเท็น อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
สาขารางวัล นักธุรกิจดาวรุ่ง คุณชัยศักดิ์ พรามน้อย บริษัท ซีเจฟาร์มพัฒนา จำกัด ผู้ผลิตแกงมัสมั่นปลานิลทอด ซีเจเบญจรงค์
สาขารางวัล The Best of Product คุณชญาน์ลิน คงสุรดลทรัพย์ ผลิตภัณฑ์แบรนด์ JaJa Thailand
สาขารางวัล The Best of Product คุณวรากร ทองเจริญ ผลิตภัณฑ์ มีความสุข ชานมไข่มุกกระบอก บริษัท มีความสุข จำกัด ดีไซน์แพ็คเกจจิ้งแปลกใหม่ เป็นกระบอกที่สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้
สาขารางวัล The Best of Product คุณสุรวุฒิ สัมพันธ์ เจ้าของแบรนด์ CHANNHERB ผลิตภัณฑ์กัญชา
ทีได้รับอนุญาตจาก อย. เรียบร้อยแล้ว และมีวางจำหน่ายที่ร้านตำรับไทยทุกสาขา
สาขารางวัล The Best of Product คุณอัคคเดช คงสิน บริษัท สาม สิน ชา 2544 กรุ๊ป จำกัด แฟรนไชส์ซูโม่ชา และ มุกซูโม่ชา
สาขารางวัล The Best of Product คุณกนกอร แสงประดับ ผลิตภัณฑ์แบรนด์ BUSABA (บุษบา)
สาขารางวัล The Best of Product MASTER BAOLIAN (อ.เป่า) สถาบัน BAOBAOLASH ACADEMY
สาขารางวัล The Best of Product คุณเพียงพิศ อารีราษฏร์ ร้านคุณพิศคิ้วสวย แบรนด์สี Salina
สาขารางวัล The Best of Product คุณกานต์วรัชฐา พัชระธนาโชติ สถาบัน Destiny Eyebrows TattOFF Miracle Of Beauty
สาขารางวัล The Best Beauty Shop คุณนันท์นภัส ปุรินกุล บริษัท ชาเมอร์คลินิก จำกัด คลินิกความงามที่มากกว่าคลินิก คุ้มค่า ทั้งราคา คุณภาพ ความปลอดภัย บริการเป็นกันเองและดูแลเหมือนเพื่อน
สาขารางวัล The Best Beauty Shop คุณณัชชานิษฐ์ กิติไตรยวุฒิ ร้าน Master Brow Artist (โดดเด่นในเรื่องการสักตา
สาขารางวัล The Best Beauty Shop คุณปทุมวัน เกตุรัตน์ ร้าน Perfect Beauty (เจ้าของ ศูนย์ความงาม สาขาหัวหิน ประสบการณ์มากกว่า 10 ปี
สาขารางวัล The Best Beauty Shop คุณสกุลรัตน์ อินคตและคุณต่อตระกูล อินคต ร้าน Taetae Makeup Eyebrow Studio
สาขารางวัลThe Best International Eyebrow Academy คุณสุรัสวดี พรมลี สถาบัน KATEKOREA Interntional Eyebrow Academy ( สถาบันสอนสักคิ้วที่ได้รับการรับรองจากประเทศอิตาลี)
สาขารางวัลThe Best International Eyebrow Academy คุณธิดา วิวรรธน์ธาดา สถาบัน Biotouch International Beauty Institute (เรียนรู้มาตรฐานสากลแบบมืออาชีพ Learning from the Best )
สาขารางวัล The Best Master คุณธณันยภัทร์ ปัญจรัตน์โสภา สถาบัน SUPER SUPREME BEAUTY CENTER
สาขารางวัล The Best Master คุณสุวณิชาดา จิตเงิน ร้าน Viva Professional
สาขารางวัล The Best Master คุณณิชากร กล้าวิกรณ์ ร้าน The lash station
สาขารางวัล The Best Master คุณดวงจันทร์ ผันอากาศ ร้าน Ple Eyebrow Academy
สาขารางวัล The Best Master คุณดวงตา คงคารัตน์ ร้าน ไอเลิฟคิ้ว Permanent Makeup สักคิ้ว ตา ปาก
สาขารางวัล The Best Master คุณศิรินรัตน์ คำดี ร้าน Bommy Beauty สไลด์คิ้ว 6 มิติ
สาขารางวัล The Best Master คุณศศิรภา ปวรลักษณ์ ร้าน Lucky3deyebrow
สาขารางวัล The Best Master คุณอาริยา วรปวีณกิจ สถาบัน Ariya Eyebrows Academy
สาขารางวัล The Best Master คุณพาณิชย์ พมมาวง สถาบัน อ.เต่า สอนสักคิ้ว สปป.ลาว
สาขารางวัล The Best Master คุณธัญยรัชต์ สุขใส สถาบัน Eyebrows Beauty Academy
สาขารางวัล The Best Master คุณรัชนีภรณ์ อินทร์ทิพย์ ร้าน Powder Lash & Brow
สาขารางวัล The Best Master คุณอภิญญา คูเจิรญไพบูลย์ ร้าน Apinya Eyebrows
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณผุสดี อาคมวัฒนะ (อ.กุ้ง) สถาบัน Lasher & Brows Beauty Professional
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณพิชา วรกรอภิโชค สถาบัน Academy Jmakeup eyebrows tattoo
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณโรจนินทร์ โชติอนันต์ธนากุล สถาบัน Swan Beauty Corner
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณปรียวัลย์ เพ็ชรพิงค์ สถาบัน Lebeauty 88
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณวิโรจน์ อุทธิสินธ์ (แป๊กกี้) สถาบันสอนสักคิ้ว Pakky Eyebrow Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณเนตรทิพย์ ทองศรี สถาบัน Qvision Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณธีรัช และคุณหทัยรัตน์ ตั้งรัตนกุล สถาบัน Crystalcrown Brow & Beauty
สาขารางวัลThe Best of Academy ดร.วณิยา รัตนเพชรช่อ สถาบัน Bangkok Beauty Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณจิรฐา ฟองคำ สถาบัน The Secret Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณวันทนีย์ เหล่าวาณิชวัฒนา สถาบัน Cute Arts Professional Eyebrows Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณณัฐากาญจน์ ครุฑชัย (อ.หนึ่ง) สถาบันสอนสักคิ้วอาจารย์หนึ่งเพชรบุรี
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณธวัชชัย พันธ์บุตร สถาบันสอน D-Brows Bangkok และผลิตภัณฑ์สี Matina Colors
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณต่อตระกูล อินคต สถาบัน Taetae Makeup Eyebrow Studio
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณกนกปัท หงสกุลธนาโชติ สถาบัน Kanokpat Beauty Art Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณอ้อยทิพย์ สาลี สถาบันสอนสักคิ้ว 3 มิติ by โอ๋ 2
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณศิริรฎา แก้วแกมสุวรรณ สถาบัน SIRIRADA ACADEMY
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณเขมจิรา แพรปาน สถาบัน Crown Eyebrows & Beauty
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณอัฐภิญญ์ ต้นข้าว สถาบัน Pretty Nice Studio
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณชนกภรณ์วลัย วงษ์เพ็ง สถาบัน Beautyworld lashes Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณวิไลลักษณ์ ศิริสาคร สถาบัน NAN Remover Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณชัยยัณ ปาวะเค สถาบัน SODA EYEBROW ACADEMY
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณณฐรี สุทธิโพธิ์ สถาบันอาจารย์เต่าสักคิ้วสุพรรณบุรี
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณศิริวรรณ สุริยชน สถาบัน ดีดี้ บิวตี้อาร์ท อคาเดมี่
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณน้ำใจ คำแก่น สถาบัน NAMJAI EYEBROWS WORLD CHAMPION
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณแพรวประกาย กันทะวงษ์ สถาบัน Prewpraao Brows Art
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณสุรสิทธิ แย้มสัจจา สถาบัน Max Eyebrow
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณศศิพร เพชรแสง สถาบัน KARN BEAUTY BROWS
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณนาตยา ชัยชุมพร สถาบัน MONA Academy
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณนิศานาถ โดมินห์ สถาบัน Mona Beauty x Hair Scalp Center
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณทิพวรรณ อุดมศรี สถาบัน Chicstudio72
สาขารางวัลThe Best of Academy คุณศิริรัตน์ ใจบุญ สถาบัน บ้านคิ้วสวย
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณมณีนุช ลิ้มยิ่งเจริญ ร้านพี่ต้าคิ้วสวย เซียร์รังสิต
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณกันย์จิรา กาญจน์ชัยพฤกษ์ ร้าน กันย์จิรา คิ้วโหงวเฮ้ง
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณอลิสา วงค์กองแก้ว ร้าน หนึ่งคิ้วสวยทุกมิติ
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณกัญญาภัทร ยะคะเรศ ร้าน Laanview Eyebrows
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณกมลชนก เล็กมณี ร้าน Bestbeauty Eyebrow & Makeup
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณผุสดี อาคมวัฒนะ (อ.กุ้ง) สถาบัน Lasher & Brows Beauty Professional
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณฐนารินทร์ ฤทธิ์พรศิรรมย์ ร้าน Yoyomakeover
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณวราพร ใจหวัง ร้าน แจงคิ้วโหงวเฮ้งนครปฐม
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณนิชชา เดชมงคลกุล ร้าน Cute Story
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณอนัตตา จิตรสม ร้าน Huahin Eyebrow Studio
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณศดานันท์ รวิภาส ร้าน Iconic Brow Studio
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณสลิลทิพย์ กระต่ายทอง ร้านสักคิ้ว Amiry Eyebrows
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณลินนภัสร์ พลิศธนาวงศ์ สถาบันบ้านโหงวเฮ้งมงคลเศรษฐี1988
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณชิชญา สังข์ทองงาม ร้าน โบววี่คิ้วสวย มหาชัย
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณธันย์รดา พันธุบวรภักดิ์ ร้าน Rada Eyebrow
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณชวพล อัครเดโชตนิตา เจ้าของร้านภัสร์คิ้วโหงวเฮ้งสวยแซ่บเวอร์
สาขารางวัล ช่างสักคิ้วดีเด่น คุณวริศรา จันทร์เพ็งเพ็ญ ร้าน bnb.eyebrows
สาขาช่างสักคิ้วดาวรุ่ง คุณชัญญานุช คัชชานนท์ ร้านคิ้วปังปัง By Chanya
รวมภาพความประทับใจในงาน SMEs สร้างอาชีพ Awards ครั้งที่ 7 ประจำปี 2565
#SMEsสร้างอาชีพAwards